सरकारची मोठी घोषणा! आजपासून फ्रीज, टीव्ही, स्मार्टफोन, रेफ्रिजरेटरसह ‘ही’ उपकरणे स्वस्त..

जुलै 1, 2023 3:38 PM

जळगाव लाईव्ह न्यूज । १ जुलै २०२३ । तुमचा जर इलेक्ट्रॉनिक वस्तू खरेदी करण्याचा विचार असाल तर तुमच्यासाठी एक खुशखबर आहे. कारण सरकारने आतापर्यंतचा सर्वात मोठा निर्णय घेतला आहे. आजपासून, स्मार्टफोन, रेफ्रिजरेटर, वॉशिंग मशीनसह सर्व इलेक्ट्रॉनिक वस्तू स्वस्त दरात घरी आणता येणार आहेत.वास्तविक सरकारने जीएसटी दर कमी केला आहे, त्यानंतर ही उपकरणे खरेदी करणे खूप किफायतशीर होईल. सरकारने जीएसटी दर 31.3 टक्क्यांवरून कमी केला आहे.

tv freej phone jpg webp

जिथे आधी ग्राहकांना ही उपकरणे खरेदी करण्यासाठी पैसे खर्च करावे लागत होते, तिथे आता 31.3% GST भरण्याऐवजी आता ग्राहकांना फक्त 18 ते 12% GST भरावा लागेल, त्यानंतर तुम्ही स्वतःच अंदाज लावू शकता की उपकरणे खरेदी करणे किती फायदेशीर ठरेल. लागू करता येईल. ही माहिती अर्थ मंत्रालयाने जारी केली आहे. ही माहिती समोर आल्यानंतर आता लोकांमध्ये आनंदाचे वातावरण आहे कारण आता ही उपकरणे स्वस्त दरात घरी आणता येणार आहेत.

या निर्णयानंतर, ग्राहकांना स्मार्टफोन खरेदीसाठी 12%, गृहोपयोगी वस्तूंच्या खरेदीसाठी 18% ते 31.3% GST दर भरावा लागेल. याचा अर्थ उत्पादनानुसार जीएसटी दर कमी किंवा जास्त असेल, परंतु तरीही ग्राहक खूप बचत करू शकतात.

स्मार्टफोनसोबत टीव्ही, फ्रिज यांसारख्या इलेक्ट्रॉनिक वस्तू खरेदी करण्यासाठी पूर्वी ग्राहकांना खूप विचार करून बजेट बनवावे लागत होते, नंतर त्या खरेदी केल्या जात होत्या, मात्र आता जीएसटी दर कमी झाल्यानंतर आता त्या खरेदी करणे खूप सोपे होणार आहे. सवलत मागण्यासाठी आणि आधीच किंमती इतक्या कमी होतील की ग्राहकांना आता त्यांच्या खिशाची चिंता करावी लागणार नाही.

चेतन पाटील

पत्रकारिता क्षेत्रात गत ९ वर्षांपासून कार्यरत. देश-विदेशातील विशेष बातम्यांचा अनुभव. नोकरी, शैक्षणिक, विविध योजना संदर्भातील बातम्यांचे विशेष लेखन. जळगाव, पुणे येथील दैनिकात संपादकीय विभागात संपादनाचा अनुभव.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now