पेट्रोल-डिझेल 10 रुपयांनी स्वस्त होणार? जाणून घ्या काय आहे सरकारची योजना

डिसेंबर 28, 2023 10:17 PM

जळगाव लाईव्ह न्यूज । २८ डिसेंबर २०२३ । हे वर्षही संपणार असून मात्र महागाई संपण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. खरे तर खाद्यपदार्थांपासून जीवनावश्यक वस्तूंपर्यंतच्या किमती गगनाला भिडल्या आहे. याच दरम्यान, सर्वसामान्यांसाठी एक आनंदाची बातमी समोर आली आहे.

modi petrol diesel jpg webp

खरे तर 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीच्या काही महिने आधी इंधनाच्या दरात मोठी कपात होण्याची शक्यता आहे. केंद्रीय अर्थ मंत्रालयातील सूत्रांनी एका वृत्तवाहिनीला ही माहिती दिली आहे. येत्या काही दिवसांत इंधनाच्या दरात मोठी कपात होऊ शकते, त्यामुळे पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत लक्षणीय घट होणार असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

विशेष म्हणजे महागडे इंधन पाहता सरकार येत्या काही दिवसांत देशातील जनतेला चांगली बातमी देऊ शकते, असे सूत्रांनी मीडिया चॅनलला सांगितले. 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीपूर्वी सरकार इंधनाच्या किमतीत 10 रुपयांपर्यंत मोठी कपात करू शकते, ज्यामुळे सामान्य माणूस महागाईच्या तडाख्यापासून स्वतःचा बचाव करू शकेल.

देशात पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती किती आहेत?
दिल्लीसह देशातील अनेक राज्यांमध्ये सध्या पेट्रोल आणि डिझेलचे दर गगनाला भिडले आहेत. दिल्लीत पेट्रोल 96.72 रुपये प्रति लिटर आणि डिझेल 89.62 रुपये प्रति लीटर विकले जात आहे. तर मुंबईत पेट्रोल 106.31 रुपये आणि डिझेल 94.27 रुपये प्रति लिटर दराने उपलब्ध आहे. तर कोलकात्यात पेट्रोल 106.03 रुपये आणि डिझेल 92.76 रुपये प्रति लिटर आहे. तर चेन्नईमध्ये पेट्रोल 102.63 रुपये आणि डिझेल 94.24 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे.

अशा परिस्थितीत सरकारने येत्या काही दिवसांत इंधनाचे दर कमी करण्याचा निर्णय जाहीर केल्यास सर्वसामान्यांना दिलासा देणारी बातमी ठरेल, त्याचा थेट फायदा भाजप सरकारच्या सत्ताधाऱ्यांना होताना दिसत आहे. 2024 मध्ये आगामी लोकसभा निवडणुकीत केंद्रस्थानी.

चेतन पाटील

पत्रकारिता क्षेत्रात गत ९ वर्षांपासून कार्यरत. देश-विदेशातील विशेष बातम्यांचा अनुभव. नोकरी, शैक्षणिक, विविध योजना संदर्भातील बातम्यांचे विशेष लेखन. जळगाव, पुणे येथील दैनिकात संपादकीय विभागात संपादनाचा अनुभव.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now