6 रुपयाचा स्टॉक 150 रुपयाचा झाला! एका वर्षात गुंतवणूकदाराचे 1 लाखाचे 24 लाख झाले

फेब्रुवारी 17, 2022 10:52 AM

जळगाव लाईव्ह न्यूज । १५ फेब्रुवारी २०२२। स्टॉक मार्केटमध्ये बरेच स्वस्त स्टॉक आहेत, ज्यांना पेनी स्टॉक म्हणतात. या समभागांनी त्यांच्या गुंतवणूकदारांना काही वेळातच बंपर परतावा दिला आहे. त्यापैकी एक ब्राइटकॉम समूहाचा हिस्सा आहे. ब्राइटकॉम ग्रुपचे शेअर्स गेल्या एका वर्षात 2,320% वाढले आहेत.

indian currency

12 फेब्रुवारी 2021 रोजी हा स्टॉक BSE वर 6.17 वर बंद झाला, जो काल BSE वर Rs 150.10 च्या उच्चांकावर पोहोचला.

1 लाख रुपयाचे झाले 24 लाख
जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने वर्षभरापूर्वी ब्राईटकॉम ग्रुपच्या शेअर्समध्ये एक लाख रुपये गुंतवले असते, तर आज त्याचे एक लाख 24.23 लाख रुपये झाले असते. स्टॉकने 24 डिसेंबर 2021 रोजी 52 आठवड्यांचा उच्चांक 204.80 रुपये आणि 5 मे 2021 रोजी 52 आठवड्यांचा नीचांकी 5.82 रुपये गाठला.

कंपनीच्या एकूण 3.27 लाख शेअर्सची बीएसईवर 4.90 कोटी रुपयांची उलाढाल आहे. BSE वर फर्मचे मार्केट कॅप रु. 15,608 कोटी होते. तथापि, या वर्षाच्या सुरुवातीपासून स्टॉकमध्ये 16.31% घट झाली आहे. 25 जानेवारी 2022 रोजी संपलेल्या कालावधीच्या शेवटी, 15 प्रवर्तकांकडे फर्ममध्ये 19.74 टक्के हिस्सा होता आणि सार्वजनिक भागधारकांकडे 80.26 टक्के हिस्सा होता.

कंपनी काय करते?
ब्राइटकॉम ग्रुप ही डिजिटल मार्केटिंग कंपनी आहे. हे जगातील अनेक देशांमध्ये अॅड-टेक, न्यू मीडिया आणि आयओटी आधारित व्यवसायात आहे. कंपनी अमेरिका, इस्रायल, लॅटिन अमेरिका ME, वेस्टन युरोप आणि आशिया पॅसिफिक प्रदेशात व्यवसाय करते. त्याच्या ग्राहकांच्या यादीत Airtel, British Airways, Coca-Cola, Hyundai Motors, ICICI Bank, ITC, LIC, मारुती सुझुकी, MTV, P&G Qatar Airways, Samsung, Viacom, Sony, Star India, Vodafone, Titan सारख्या मोठ्या जाहिरातदारांचा समावेश आहे.

हे देखील वाचा :

चेतन पाटील

पत्रकारिता क्षेत्रात गत ९ वर्षांपासून कार्यरत. देश-विदेशातील विशेष बातम्यांचा अनुभव. नोकरी, शैक्षणिक, विविध योजना संदर्भातील बातम्यांचे विशेष लेखन. जळगाव, पुणे येथील दैनिकात संपादकीय विभागात संपादनाचा अनुभव.

Join WhatsApp

Join Now

Join Telegram

Join Now